ผ่านไปแล้วกับมหกรรมคอกีฬา
“Thailand International Sport Expo 2017”
ณ เมืองทองธานี โดยทางสมาคมเพาะกายและฟิตเนสแห่งประเทศไทย ซึ่งได้มีพิธีเปิดกันไปแล้ว อย่างยิ่งใหญ่
![OLYMPUS DIGITAL CAMERA](http://tbpa.or.th/wp-content/uploads/2017/11/Man1-7-1024x576.jpg)
![OLYMPUS DIGITAL CAMERA](http://tbpa.or.th/wp-content/uploads/2017/11/ManPB090391-5-1024x576.jpg)
ด้านนาย ศุกรีย์ สุภาวรีกุล นายกสมาคมกีฬาเพาะกายฯ กล่าวว่า งานสปอร์ตเอ็กซ์โป ถือเป็นมหกรรมกีฬาที่ทางสมาคมฯได้บรรจุให้เป็นอีเวนต์ประจำปีที่สมาคมจะใช้เป็นเวทีประกวด Model Physique Contest ของสมาคมกีฬาเพาะกายและฟิตเนสแห่งประเทศไทย เป็นอีเวนต์ประจำปีของสมาคมฯ ได้รับความสนใจจากนักกีฬาเพาะกายทั่วโลกที่สนใจและตอบรับเข้าร่วมการแข่งขันมาแล้วทั้ง 4 รุ่นการแข่งขันตลอด 4 วัน โดยมีผู้สมัครเข้าแข่งขันถึง 105 คน